Black and White Rhapsodies Group
Black and White Rhapsodies Group
Home | Profile | Register | Active Topics | Members | Search | FAQ
Username:
Password:
Save Password
Forgot your Password?

กฏ กติกา มารยาท ในการใช้ webboard
 All Forums
 www.bwfoto.net
 คอลัมน์
 มีเรื่องขอแรงทุกๆคนครับ
 New Topic  Reply to Topic
Next Page
Share Like
Author Topic
Page: of 3

soranai
ตี่จุยเอี้ย

Posted - 19 August 2009 :  19:16:14  Show Profile  Reply with Quote

หลายคนคงรู้จักคุณชัยพงษ์นะครับ

ตอนนี้คุณชัยพงษ์ไม่สบายครับ เป็นมาซักพักละครับทีนี้ ผมเองอยากให้กำลังใจคุณชัยพงษ์ เพราะคุณชัยพงษ์ตอนนี้ต้องการกำลังใจมากๆ ครับ

เลยอยากจะขอกำลังใจจากทุกๆคน ให้พิมพ์ข้อความลงในกระทู้นี้ พร้อมชื่อจริงด้วนนะครับผมจะรวบรวมและพิมพ์ไปให้คุณชัยพงษ์อ่าน ปิดรับวันศุกร์เที่ยง เพราะผมแพลนว่าจะเข้าไปหาคุณชัยพงษ์ศุกร์เย็นครับ

ปล. งดแนะนำเรื่องการรักษา และ งดถามว่าเป็นอะไร ครับ

www.tadeegallery.com

Edited by - นายที on 30 October 2009 11:56:56

monster_boy
ประธานชมรมคนบ้าอุปกรณ์แห่ง bwfoto.net

Posted - 19 August 2009 :  19:22:52  Show Profile  Reply with Quote
ผมพบคุณอาว์ครั้งแรกเมื่อครั้งที่มีงานพบปะเมือปีที่แล้ว คงจะดีกว่านี้ถ้าผมพบคุณอาว์เร็วขึ้นอีกครับ

คุณอาว์ไม่ได้สอนผมแบบพบปะกัน แต่แค่ตัวอักษร ก็สอนเรื่องแนวคิด เรื่องการถ่ายภาพ เรื่องอัตตา เรื่องทางธรรม รวมถึงเรื่องการใช้ชีวิต แค่ปีเดียว แนวคิดในหลาย ๆ เรื่องของผม เปลี่ยนไป เพราะคุณอาว์ชัยพงษ์ส่วนหนึ่งครับ

ไม่ว่าคุณอาว์จะป่วยเป็นโรคอะไร ขอให้สู้ ๆ นะครับ อย่าท้อถอยครับ

ไม่ว่าจะยังไง คนเราก็เลี่ยงการเจ็บไข้ไม่ได้ ขอให้โรคร้ายที่เกาะกินสังขารของคุณอาว์ ไม่ทำให้กำลังใจ และหัวใจของคุณอาว์อ่อนแรงลงนะครับ

ขอให้กำลังใจครอบครัวของคุณอาว์ด้วยนะครับ กำลังใจเหมือนยาทิพย์โอสถครับ ผมรู้มาแล้ว

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธ์คุ้มครองคุณอาว์ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพอย่างยิ่ง

monster_boy - จุฑา ชววัฑรัตน์ชัย

Edited by - monster_boy on 19 August 2009 19:39:16
Go to Top of Page

หนอ
ชักเริ่มติดขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  19:30:29  Show Profile  Reply with Quote
ขอเป็นกำลังใจให้คุณอาชัยพงษ์หายเร็วๆนะครับ

หนอ

Hero_n
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  19:34:16  Show Profile  Reply with Quote
ผมเคารพรักคุณอาชัยพงษ์ว่าเป็นเสมือนครูที่แสนจริงใจ และสุดแสนจะใจดี และผมยังคิดถึงคุณอาอยู่หลายๆครั้ง หลายๆครา เพราะสิ่งดีๆที่คุณอาได้ฝากไว้ ณ.ที่แห่งนี้มันเป็นประโยชน์อย่างยิ่งจริงๆ
ผมขอให้ผลแห่งคุณงามความดี รวมไปถึงบารมีแห่งสิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลาย ได้ช่วยให้คุณอาชัยพงษ์ มีกำลังใจที่เต็มเปี่ยม และมีสุขภาพที่แข็งแรงเหมือนเดิมโดยเร็วนะครับ

ผม รวมทั้งหลายๆคนที่นี้ เป็นกำลังใจให้คุณอาเสมอ จากใจจริง อย่างจริงใจครับ

หายเร็วๆนะครับคุณครูชัยพงษ์

นพ - Hero_n

Edited by - Hero_n on 19 August 2009 19:46:22

เม่น
โทนสวยเพราะ MP

Posted - 19 August 2009 :  19:35:01  Show Profile  Reply with Quote
ใจหายเลยครับ...ผมเองก็แอบคิดว่าคุณอาว์ไปใหนไม่ค่อยเห็นในบอร์ดเลย คิดว่าคุณอาว์เดินทางไปเที่ยว ต.ป.ท. ซะอีกครับ ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวแต่ชื่นชมผลงานของคุณอาว์มากๆครับทั้งในแง่ของกวีและงานภาพถ่ายของคุณอาว์ครับ ไม่ว่าคุณอาว์จะไม่สบายด้วยโรคอะไรก็แล้วแต่ ผมขอให้อำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบัลดาลให้คุณอาว์หายจากอาการเจ็บป่วยแต่โดยไวด้วยเถิดครับและขอเป็นกำลังใจให้คุณอาว์และครอบครัวต่อสู้และผ่านพ้นช่วงร้ายๆนี้ไปได้แต่โดยไวด้วยครับ

เม่น-วิชา จิตรารัชต์

"You just to be receptive, that's all. If you want it, you get nothing" - Henri Cartier-Bresson

Edited by - เม่น on 20 August 2009 06:46:31

apirak

Posted - 19 August 2009 :  19:38:38  Show Profile  Reply with Quote
ผมและครอบครัวขอเป็นกำลังใจให้คุณอาชัยพงษ์ และครอบครัว สู้ สู้ นะครับ
อภิรักษ์

nane
eBay Master

Posted - 19 August 2009 :  19:47:35  Show Profile  Reply with Quote
สวัสดีครับ คุณชัยพงษ์ ผมกับรุ่งขอให้คุณชัยพงษ์หายไวๆ ครับ ขอบคุณเรื่องเล่า แรงบันดาลใจและความรู้ที่ถ่ายทอด ให้มาครับ

ผมยังจำคลองสวนเดิมๆ เช้ามืด ที่ผมเดินตามหลังคุณชัยพงษ์ถ่ายรูปพระบิณฑบาตรได้อย่างดีครับ ตอนนั้นถ้าผมไม่รู้จักคุณชัยพงษ์มาก่อน ผมคงแปลกใจ ว่าถ่ายทำไม สภาพแสงไม่น่าจะถ่ายรูปได้เลย รูปชุดนั้นทำให้ผมเข้าใจเรื่องการถ่ายภาพเพิ่มขึ้น มากๆ ครับ ภาพที่คุณชัยพงษ์ถ่าย หลายๆ รูปผมว่ามันแทบจะเป็นปาฏิหาริย์ รูปที่คุณจำลองยกมือขึ้นไหวมาทางกล้องคุณอา ผมยังแซวกับเพื่อนๆ บ่อยว่าคุณชัยพงษ์ เอาหินปาหัวคุณจำลอง

คุณชัยพงษ์ ทำปาฏิหาริย์ มาหลายครั้ง ผมคงไม่แปลกใจหากคุณชัยพงษ์จะกลับมาแข็งแรง และสร้างงาน ปาฏิหาริย์ ให้พวกเราได้ชมกันอีกครับ

อยากเข้าไปเยี่ยมด้วยตนเอง จะรบกวนโทรไปเร็วนี้ครับ

เณร + รุ่ง

ณัฐวัฒน์ / รุ่งนภา

ไม่อยากจะเชื่อ กล้องผมกลับมาแว้ว

Edited by - nane on 20 August 2009 09:46:28

SANDOZ
รองประธานชมรมคนบ้าอุปกรณ์แห่ง bwfoto.net

Posted - 19 August 2009 :  20:10:23  Show Profile  Reply with Quote
จากการทราบว่าคุณชัยพงษ์ ไม่ค่อยสบาย...ผมเองก็คิดว่าจะโทรไปให้กำลังใจอยู่หลายครั้ง
แต่คิดว่าคงจะไปเป็นการรบกวนคุณชัยพงษ์...

ผมจึงขอใช้กระทู้นี้ เป็นกำลังใจ ให้คุณชัยพงษ์ หายป่วยและมีสุขภาพแข็งแรง
จะได้มาให้ความรู้ แง่คิดมุมมอง ไม่ว่าจะเป็นการถ่ายภาพ Handcolor

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย คุ้มครองให้คุณชัยพงษ์หายป่วยจากโรคภัยไข้เจ็บด้วยนะครับ....

kettepon
หัวปักหัวปำกับขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  20:16:37  Show Profile  Reply with Quote
ผมไม่เคยได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณชัยพงษ์ แต่เคยได้ฟังการสนทนากับสมาชิกเวป ได้ยินแล้วรู้สึกได้ถึงความอบอุ่นจริงใจ
ขอให้คุณชัยพงษ์ หายป่วยไวๆนะครับ น้องๆ หลานๆ รอติดตามผลงานอยู่ครับ

เกียรติพล ครับ

moohunt21
จอมโหดกะทะเหล็ก

Posted - 19 August 2009 :  20:19:15  Show Profile  Reply with Quote
ผมรู้จัก คุณชัยพงษ์ จากที่นี่ล่ะครับ
ชื่นชมมากมายครับ ดีใจมากที่ได้เห็นผลงาน
และอยากเห็นมากขึ้นๆไปอีกครับ

ขอเป็นกำลังใจให้หายป่วยไวไวนะครับ
ไม่ว่าด้วยสาเหตุอะไร ขอให้สู้ต่อไปนะครับ

หมู - ปิติธัมม์ อุดมธรรมานุภาพ

เกิดเป็นคน...สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือ บุญคุณ

milk
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  20:33:49  Show Profile  Reply with Quote
ติดตามอ่านกระทู้มาตลอดนะครับคุณอาชัยพงษ์ เพียงแต่ว่าผมไม่ค่อยจะได้ตอบกระทู้ครับ หลังๆก็นึกอยู่เหมือนกันว่าไม่เห็นกระทู้ของคุณอา ก็นึกว่าคงจะเดินทางอยู่

ขอมอบความรู้สึกดีๆ และกำลังใจให้ครับ ขอให้คุณอาชัยพงษ์หายป่วยไวๆนะครับ มีพี่ๆน้องๆรอกระทู้ของคุณอาอยู่ครับ

ผม กร ครับ คุณอาชัยพงษ์

42.195

Edited by - monster_boy on 19 August 2009 21:24:08

KORN

Posted - 19 August 2009 :  20:35:07  Show Profile  Reply with Quote
จากที่เคยได้สัมผัสและพูดคุย แม้ว่าจะไม่กี่ครั้งแต่ผมรู้สึกได้ว่าคุณอาชัยพงษ์
เป็นบุคคลที่น่าเคารพและน่านับถือ ทั้งในด้านการกระทำและความคิด
ผมเคยคุยกับคุณอาเรื่องการเลี้ยงลูกแล้วรู้สึกอิจฉาจังว่าทำไมคุณอาเลี้ยงลูกได้ดีขนาดนี้ และยังจำคำแนะนำดีๆจากคุณอาได้ดีมาเสมอ
ขอเป็นอีกกำลังใจให้คุณอาชัยพงษ์และครอบครัวผ่านพ้นช่วงไม่ดีนี้ไปได้อย่าง ไม่มีอุปสรรคใดๆครับ
สู้ๆนะครับ...
กร

SiamSummer
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  20:40:24  Show Profile  Reply with Quote
อยากตามไปเที่ยว .. ผ่านอารมณ์มุมมองภาพถ่ายของคุณอาว์อีกนะครับ
พระคุ้มครองครับ

โจ้ - ปรัชญา พักตร์จันทร์

1722
สมาชิกชั้นมัธยม

Posted - 19 August 2009 :  20:46:56  Show Profile  Reply with Quote
ชื่นชอบผลงานภาพถ่ายของคุณอา ชัยพงษ์ ครับ ขอเป็นกำลังใจให้หายป่วยไวๆครับ

ไอซ์ ชัยยุทธ ครับ

supapong
คุณอาว์..หมอ..

Posted - 19 August 2009 :  20:57:14  Show Profile  Reply with Quote
โอ้ ไม่ได้ทราบเรื่องทราบราวเลยครับ

คิดถึงอยู่นานแล้วครับว่า คุณชัยพงษ์ หายไปไหน

ขาดคุณชัยพงษ์ในช่วงที่ผ่านมาทำเอาเว็ปดูจืดๆไม่น้อย

เพราะผลงานของคุณชัยพงษ์เป็นศิลปะแท้ๆที่ผมยังเข้าไม่ถึง

คิดถึงครับ หายเจ็บหายไข้เร็วๆนะครับ

kae

Posted - 19 August 2009 :  20:58:49  Show Profile  Reply with Quote
หลังจากที่ได้ไปร่วมเรียนแฮนด์คัลเลอร์กับคุณอาว์ชัยพงษ์เมื่อเดือนมีนาที่ผ่านมา ทำให้ผมได้พบว่าการลงสีบนภาพขาวดำที่ผ่านขั้นตอนการทำมือนั้นสามารถสร้างความสุข สงบได้อย่างน่าประหลาด

ผมยังจำที่คุณอาว์เล่าได้ว่า เวลาที่เราลงสีแต่ละสี รายละเอียดมากมายจะค่อยๆ ปรากฏออกมาตอนที่เราจุ่มพู่กันระบายลงไปในภาพ เรื่องราวของผู้คนที่ถูกบันทึก สีหน้า ท่าทาง เสื้อผ้า บรรยากาศ ...

จะว่าไปแล้วตั้งแต่เรียนกับคุณอาว์มาผมทำแฮนด์คัลเลอร์ไปแค่ไม่กี่รูปเองครับ ยังระลึกถึงคุณอาว์เสมอและขอเป็นกำลังใจให้ครับ

เก๋ นพดล ฉัตรพัฒนพงศ์

zone sick and red light district

maple

Posted - 19 August 2009 :  21:01:11  Show Profile  Reply with Quote
ได้อ่านและดูภาพสวยๆของคุณอามาตลอด เป็นกำลังใจให้ครับ

maple

archaeoh
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  21:19:17  Show Profile  Reply with Quote
ชื่นชมผลงานของคุณอาชัยพงษ์มาตลอดค่ะ ทั้งผ่านเวบ bwfoto.net และผ่านหนังสือ mind's eye
และได้แอบเก็บความรู้+แนวคิดจากคุณอาไปมากมายทั้งก่อนและหลังเข้ามาในเวบนี้
แม้จะไม่รู้จักคุณอาเป็นการส่วนตัวและยังไม่ได้มีโอกาสได้เจอตัวจริงเสียที ก็อยากจะขอเป็นกำลังใจให้คุณอาชัยพงษ์ด้วยค่ะ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยช่วยดลบันดาลให้คุณอาหายป่วยไวไว กลับมามีสุขภาพที่แข็งแรงทั้งกายและใจด้วยค่ะ

Archaeoh - ธีรกานต์ วิชชุวรรณ (ออฟ)

www.flickr.com/archaeoh

Black
พ่อน้องข้าวตัง

Posted - 19 August 2009 :  21:41:00  Show Profile  Reply with Quote
สวัสดีครับ คุณชัยพงษ์

หายเร็วๆ ครับ แข็งแรง แข็งแรง อยากไปถ่ายรูปด้วยกันอีกครับ

ศักดิ์สิริ ทรัพย์ยิ่ง

www.hipfotobyblackcat.com

kk
สมาชิกชั้นประถม

Posted - 19 August 2009 :  21:43:49  Show Profile  Reply with Quote
เป็นกำลังใจให้ครับ ....ขอให้ผ่านพ้นช่วงเวลาเลวร้ายด้วยจิตใจที่เข้มแข็งครับ
คุณพระคุ้มครองฮะ
เกริก ประชากุล

yippy
สมาชิกชั้นมัธยม

Posted - 19 August 2009 :  21:50:57  Show Profile  Reply with Quote
ไม่ว่าจะอย่างไร รักษาใจให้ดีที่สุดครับ
ไพสิฐ แก้ววัฒนะ

chewy

Posted - 19 August 2009 :  21:55:31  Show Profile  Reply with Quote
กำลังใจของผมคงไม่สำคัญเท่ากับกำลังใจจากครอบครัวคุณอา แต่มันมาจากใจจริงครับ

อ่านผลงานคุณอา ด้วยความชื่นชมมาตลอดครับ

จิว- ดนัย จิวจินดา

FRIneverEND

SirYui
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  21:56:24  Show Profile  Reply with Quote
ผมมีโอกาสชื่นชมและติดตามอ่าน
เรื่องราวผ่านทางตัวหนังสือเสมอๆ
ไม่เคยได้มีโอกาสพบเจอตัว
ขอเป็นกำลังใจให้มีพลังใจที่เข้มแข็งครับ
ขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปเร็วๆนะครับ

สิริโชค สุขกันต์

คิดถึงประคองน้องอยู่สุพรรณ คิดถึงบัวหลันที่เมืองยะลา คิดถึงเน่งน้อยกลอยใจ วิไลคำหล้า อยากจะไปหาค่ารถไม่มี...

MEE
หลวงพี่หมี

Posted - 19 August 2009 :  22:00:27  Show Profile  Reply with Quote
ผมขอเป็นกำลังใจให้ จะช่วยภาวนาให้คุณอาชัยพงษ์มีกำลังกายกำลังใจที่เข้มแข็งครับ คุณอาได้สร้างกุศลไว้คนรุ่นหลังมากมายด้วยความเมตตากรุณา ผมอาจจะไม่ค่อยได้คุยกับคุณอา แต่ผมชื่นชมคุณอาอยู่เสมอๆครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง
ภูมน สูตรสุวรรณ

พระโสดาบันรู้ว่า สิ่งใดมีเกิด สิ่งนั้นมีดับ

พระอรหันต์รู้ว่า สิ่งใดไม่มีเกิด สิ่งนั้นไม่มีดับ

a la carte ... life

Edited by - MEE on 19 August 2009 22:01:13

supererky
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  22:01:26  Show Profile  Reply with Quote
ขอให้หายเร็วๆนะครับคุณอา
ผมยังไม่เคยพบตัวจริงคุณอาเลยสักครั้ง
ได้แต่เรียนรู้และซึมซับ วิธีคิด วิธีทำงาน ผ่านรุปที่คุณอาเอามาโพส
และหนังสือของคุณอาที่ผมยังไม่มีลายเซ็นของคุณอามาเป็นเกียรติ

ขอให้คุณอาหายไวๆครับ เข้มแข็งทั้งกายและใจ

supererky
ศุภฤกษ์ อาภรณ์รัตน์

pomp_jaideaw
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  22:13:35  Show Profile  Reply with Quote
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้คุณอาหายไวๆ น่ะครับ แล้วมาโพสท์ รูปให้พวกเราชมอีกน่ะครับ

ธีรวัฒน์ ไพศาลรัตน์
ป้อมใจเดียว...ครับ

(^,^)

smartpoe
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  22:18:28  Show Profile  Reply with Quote
ผมมีโอกาสได้พบกับคุณอาอยู่ไม่กี่ครั้ง ในครั้งแรกที่ได้พบ คุณอาทักทายทุกคนรวมทั้งผมอย่างเป็นกันเองทั้งๆที่ไม่ได้รู้จักกันมาก่อนได้แต่เพียงรู้จักผ่านตัวอักษรบนหน้าเว็บเท่านั้น

และในครั้งต่อๆมาที่ได้พบ คุณอาก็ทักทายผมอย่างเป็นกันเองตลอดไม่เปลี่ยนแปลง ผมเองถึงจะได้มีโอกาสสนทนาพูดคุยกับคุณอาเพียงเล็กน้อย แต่ทุกครั้งที่ได้พูดคุยก็รู้สึกได้ถึงความกรุณา ความใจกว้าง เปิดเผย และสุภาพ เป็นเสมือนผู้ใหญ่ที่ใจดีที่เอื้อเฟื้อและให้ความกรุณาต่อเด็กๆเสมอ

ภาพถ่ายและบทความของคุณอาไม่เพียงเป็นการแบ่งปันสุนทรียของภาพถ่ายให้สมาชิกเท่านั้น ยังแฝงการแนะแนวทางความคิด ปรัชญาอยู่เสมอๆ
.
.
.
เหล่านี้คือความรู้สึกของผมที่พอจะบรรยายถึงคุณอาชัยพงษ์ได้ ส่วนที่เหลือค้างในความรู้สึกมันเป็นความปลาบปลื้ม ตื้นตันใจ ซึ่งไม่รู้จะพิมพ์อธิบายอย่างไรจริงๆ

ผมขอส่งกำลังใจและความปรารถนาดีให้คุณอาชัยพงษ์ผู้เป็นเสมือนผู้ใหญ่ใจดีของเว็บ bwfoto นี้ ไม่ว่าคุณอาจะไม่สบายเป็นอะไรก็แล้วแต่ หรือไม่ว่าอาการจะเป็นมากน้อยแค่ไหน ขอให้คุณอาอย่าย่อท้อต่อสิ่งเหล่านั้น

ขอให้คุณอามีดวงจิตที่เข้มแข็ง และสามารถนำพาร่างกายให้พ้นจากภาวะการเจ็บป่วยในขณะนี้ และหายเป็นปกติโดยเร็ววันครับ

รักและรำลึกถึงเสมอ

พีรยุทธ บุณยทรรพ (ยอด)

พักฟิล์มมาปั่นรถถีบ

Edited by - smartpoe on 19 August 2009 22:20:19

snappy

Posted - 19 August 2009 :  22:21:52  Show Profile  Reply with Quote
เข้ามาอ่านแล้วใจหายเลยครับ

ขอบารมีของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยคุ้มครองคุณอาชัยพงษ์ให้หายป่วยในเร็ววันครับ
คุณอาเป็นผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่ผมให้ความเคารพในงานถ่ายภาพและการใช้ชีวิตมาก ๆ ครับ

ณัฐพร โสดาบรรลุ

"Just faith, and DO"

RussianOptic

Posted - 19 August 2009 :  22:25:50  Show Profile  Reply with Quote
เคยไปเรียน Hand Coloring กับคุณอาที่บ้านพี่ปุ๋ยครับ ได้ความรู้เยอะมากๆ ได้เห็นภาพสวยๆ ที่ไม่เคยเห็นที่ไหน
ขอบคุณคุณอามากครับ แล้วก็ขอให้คุณอาหายไวๆ นะครับ จะได้กลับมาสร้างผมงานให้ชมอีก

หฤษฎ์ สุวรรณหงส์ ( บีม )

patpongr
คุณพี่เขย

Posted - 19 August 2009 :  22:31:54  Show Profile  Reply with Quote
ผมคุยกับคุณอาว์ครึ่งวันเป็นเวลาที่ผมได้อะไรที่มีค่าในการมองชีวิตตัวเองเยอะมาก วันนั้นคุณอาว์ให้แรงบันดาลใจกับผม ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านช่วงเวลาแห่งโรคภัยนี้ได้อย่างราบรื่น กลับมาเป็นปกติโดยเร็ววัน คิดถึงครับ
อ๋อง -พัฒน์พงษ์ รัตนมณี =patpongr

คิดจะทำว่ายาก ทำแล้วยิ่งยากกว่าตอนคิด แต่ไม่ทำก็ไม่รู้ว่ามันยาก แต่ไม่ยากก็ไม่อยากทำ

tonk
สมาชิกใหม่

Posted - 19 August 2009 :  22:32:39  Show Profile  Reply with Quote
ชอบและติดตามผลงานของคุณอาชัยพงษ์จากการติดตามในเวบ bwfoto.net นี้ครับ รอชมผลงานต่อๆไปครับ
-สุรพันธ์ ทันตา

hello LF

Edited by - tonk on 20 August 2009 13:11:50

dteung

Posted - 19 August 2009 :  22:33:58  Show Profile  Reply with Quote
หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
สู้ สู้....

กิตติพงษ์ ชัยนรานนท์

natsoon
bwlover

Posted - 19 August 2009 :  22:35:26  Show Profile  Reply with Quote
คุณอาเคยถามผมว่าชอบรูปไหนตอนไปเรียนลงสีถาพขาวดำน่ะครับ ไม่รู้ว่าคุณยังจำผมได้ไหมน่ะครับ
แต่ขอเป็นกำลังใจให้ครับ หายเร็วๆครับ

ณัฐภณ สุนทรญาณกิจ

pOnGz

Posted - 19 August 2009 :  22:40:30  Show Profile  Reply with Quote
ขอเป็นแรงใจให้คุณอาหายจากอาการเจ็บไข้ต่างๆไวๆ น่ะครับ

ด้วยความเคารพ
สืบพงษ์ อิทธิธนกุล

ta_pat

Posted - 19 August 2009 :  22:41:44  Show Profile  Reply with Quote
ติดตามผลงานของคุณอา ผ่านจากในเว็ปนี้ครับ ยังนึกอยู่ว่าช่วงนี้คุณอาไม่ค่อยเข้ามาโพสเลย

ขอเป็นกำลังใจให้คุณอาแข็งแรงขึ้นเร็ว ๆ นะครับ

ชัญญพัฒน์ น้อยเจริญเกียรติ

ppplcp

Posted - 19 August 2009 :  22:51:50  Show Profile  Reply with Quote
ขอเป็นกำลังใจให้แข็งแรงขึ้นในเร็ววันนะครับ

"The best and most beautiful things in the world
cannot be seen...or even touched.
They must be felt with the heart"....Helen Keller
สิ่งที่ดีและสวยงามที่สุดในโลกนั้น...มองไม่เห็นและจับต้องไม่ได้...
แต่จะรู้สึกได้จากหัวใจ

Maximuz
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  23:02:00  Show Profile  Reply with Quote
สวัสดีครับ คุณอาชัยพงษ์ ผมจำได้ว่าผมเจอคุณอาครั้งแรก ตอน งานที่เกิดเหตุ จากวันนั้นถึงวันนี้ คุณอาเป็น Idal คนนึงของผม และคิดว่าคงอีกหลาย ๆ คน
ที่คิดเหมือนกัน ภาพที่เห็นคุณอาเป็นผู้ใหญ่ใจดี มีไรก็แนะนำน้อง ๆ หลาน ๆ ถามไรก็ปรึกษาได้ โดยเฉพาะเรื่องถ่ายภาพ ล้างอัด และที่สำคัญ Hand color
เป็นภาพที่ผมเห็น และเพื่อน ๆ ในเว็ป เห็นกันจนชิน ผมรู้จักคุณอาผ่านทางภาพและเรื่องราว คุณอาอาจจะรู้จักผมว่า ซาลาเปาอร่อย 555
สำหรับผมเชื่อเสมอครับ ว่า ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้ ขออนุญาติยกตัวอย่างคนใกล้ตัว แม่ผมครับ ไม่สบายมากเป็นมะเร็งเม็ดเลือด ระยะ 4 หมอบอกทำใจ ๆ
อยู่ได้ 3 เดือน ตั้งแต่ปี 2538 แต่แม่ผมสู้ครับ อยู่ ๆ หายเฉย หมองง ตอนนี้แม่ผม 72 แล้วครับ งานอดิเรก เดินสายเที่ยว สุขภาพแข็งแรงดี ไปไหนมาไหนคนเีดียวได้สบายครับ
ยังไงก็รอคุณอากลับมาทานซาลาเปานะครับ ^ ^
หายไวไว ครับ คุณอา สู้ ๆ

วินน์ Maximuz
วชิร จิตรทอง

Maximum Live

Edited by - Maximuz on 19 August 2009 23:02:52

modder
ตัวพ่อ

Posted - 19 August 2009 :  23:06:07  Show Profile  Reply with Quote
อาจารย์ชัยพงษ์ครับ ขอให้อาจารย์หายเร็วๆ นะครับ ไม่ว่าอาจารย์จะป่วยเป็นอะไรก็ตาม
ผมขอเป็นอีกหนี่งกำลังใจให้อาจารย์ ผ่านอาการไปให้ได้นะครับ
อาจารย์ พูดไม่มาก แต่ มีวิธีการสอนต่างๆ ให้เข้าใจ แต่ ละคนอาจจะใช้เวลาในการทำความเข้าใจในสิ่งที่อาจารย์พูดไม่เท่ากัน
แต่พอถึงขณะหนี่ง เขาก็จะเข้าใจเองเช่น ผม
เรื่องการลำพองเป็นกบ ผมจำได้นะครับ และเห็นด้วย
สู้สู้ครับ

exposure for shadow
develop for highlight

Manta Ray

Posted - 19 August 2009 :  23:24:36  Show Profile  Reply with Quote
พึ่งซื้อหนังสือ คุณชัยพงษ์ มาเมื่อวันอาทิตย์ (14 สิงหา) เป็นหนังสือที่งดงามมากครับ ชื่มชมความรู้ในประวัติศาสตร์ และศิลปะ อย่างลึกซึ้ง และถ่ายทอดอกกมาได้สวยงามมากๆ

ขอให้หายไวๆครับ อยากเห็นผลงานดีๆอีก

ด้วยความเคารพ

ทัยวัฒน์ ตระกูลทอง (ปอง, Manta Ray)

tTrakulthong

http://www.flickr.com/photos/tayawat/

frank602z
เจ้าพ่อกล้องพลาสติก

Posted - 19 August 2009 :  23:33:26  Show Profile  Reply with Quote
ขอพระเจ้าอวยพรให้คุณอาแข็งแรงๆ ไวๆ ครับ
แฟรงค์ - ธีรวัฒน์ รุกขภิบาล

"กลุ่มเพื่อนทองดี"

koson
เทพขาวดำ

Posted - 19 August 2009 :  23:33:39  Show Profile  Reply with Quote
ผมยอมรับว่าหลังจากี่ติดตามผลงานที่นี่มาสักระยะหนึ่ง
ทำให้ผมมักจะเปิดกระทู้ที่คุณอาตั้งเป็นกระทู้แรกเสมอๆ
เพราะในนั้นนอกจากจะได้ชมภาพที่สวยงาม มีคุณค่าแล้ว ในนั้นยังมีข้อคิดดีๆ ให้เสมอมา

ผมเจอคุณอาชัยพงษ์ครั้งแรกเมื่อประมาณกลางปีที่แล้ว ตอนนั้นผมไปถ่ายม๊อบ แล้วก็เผอิญไปเจอคุณอานั่งอยู่กับภรรยา ก็เลยเข้าไปทัก
หลังจากนั้นก็นั่งคุยกันสักประมาณ 15 นาที ทำให้รู้สึกประทับใจมากยิ่งขึ้นไปอีก
คุณอาดูเป็นผู้ใหญ่ ใจดี น่านับถือ และยังมีปรัชญาการดำเนินชีวิตที่น่าเอาเป็นแบบอย่างเป็นอย่างยิ่ง

ช่วงที่ผ่านมาก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าคุณอาหายไปไหน แต่ก็นึกว่าคงงานยุ่ง เลยไม่ค่อยมีเวลา

รู้สึกใจหายครับ พอทราบว่าไม่สบาย
ขอเป็นกำลังใจให้ ขอให้หายป่วยเร็วๆ
และรอชมผลงานดีๆ ที่มีคุณค่าต่อไปนะครับ

โกศล รัตนพันธ์
Page: of 3 Topic  
Next Page
 New Topic  Reply to Topic
Jump To:
Black and White Rhapsodies Group © Black and White Rhapsodies Group Go To Top Of Page
Snitz Forums 2000