Black and White Rhapsodies Group
Black and White Rhapsodies Group
Home | Profile | Register | Active Topics | Members | Search | FAQ
Username:
Password:
Save Password
Forgot your Password?

กฏ กติกา มารยาท ในการใช้ webboard
 All Forums
 www.bwfoto.net
 กระทู้น่าสนใจ
 นิรุตติ์ ศิริจรรยา
 New Topic  Reply to Topic
Next Page
Share Like
Author Topic
Page: of 2

เม่น
โทนสวยเพราะ MP

Posted - 05 September 2010 :  19:34:21  Show Profile  Reply with Quote
เมื่อหลายเดือนก่อนได้มีโอกาศไปถ่ายหนังโฆษณากาแฟยี่ห้อหนึ่งที่ไร่ของคุณอาว์นิรุตติ์ และได้มีโอกาสสัมภาษณ์แกเกี่ยวกับชีวิตส่วนตัว+แนวความคิดที่แกทำสวน ขอบอกว่าแกเป็นคนคลาสสิกจริงๆครับ ไม่ใช่คลาสสิกแค่ที่เห็นในละครหรือทางโทรทัศน์นะครับ ไลฟ์สไตล์, ความคิด วิธีการดำเนินชีวิต, หน้าตา+ น้ำเสียงทุ้มๆมีสเน่ห์ คลาสสิกจริงๆครับ สาวๆที่ได้คุยกับแกมีหวัง ละลายแน่ครับ ภาพนี้ถ่ายที่ไร่ของคุณอาว์ขณะเบรคการถ่ายทำเพื่อจัดไฟครับ ติชมได้ตามสะดวกเช่นเคยนะครับ

leica M6+ elmarit 21 pre asph.
hp5+tmax dev. 1+9 12 mins
oriental fb 8x10

"You just to be receptive, that's all. If you want it, you get nothing" - Henri Cartier-Bresson

Edited by - นายที on 11 October 2010 21:55:54

milk
เทพขาวดำ

Posted - 05 September 2010 :  19:51:02  Show Profile  Reply with Quote
โทนดีจัง น่าอิจฉาครับ ได้คุยกับพระเอก ผมดูทีวีขาวดำในยุคที่แกเล่น ผู้กองยอดรัก(หรือว่ายอดรักผู้กองหว่า) ชอบมากๆเลยครับ แล้ววันนึงพอโตขึ้นมาแกก็หายไปจากจอ แล้วอีกหลายปีต่อมาแกก็กลับมาใหม่ แถมยังดูจะดังกว่าเดิมอีกต่างหาก

42.195
Go to Top of Page

ppplcp
ชักเริ่มติดขาวดำ

Posted - 05 September 2010 :  20:19:07  Show Profile  Reply with Quote
รูปสวยมากครับ

"The best and most beautiful things in the world
cannot be seen...or even touched.
They must be felt with the heart"....Helen Keller
สิ่งที่ดีและสวยงามที่สุดในโลกนั้น...มองไม่เห็นและจับต้องไม่ได้...
แต่จะรู้สึกได้จากหัวใจ

koson
เทพขาวดำ

Posted - 05 September 2010 :  20:27:17  Show Profile  Reply with Quote
โอว สวยครับ
ผมคนจังหวัดเดียวกับนิรุตติ์ครับ :)

Noname
นางฟ้าตกหลังคา

Posted - 05 September 2010 :  20:33:43  Show Profile  Reply with Quote
รูปได้อารมณ์ดีค่ะ อาหนิงนี่เป็นผู้ชายที่มีเสน่ห์มากจริงๆ ยอมยกให้เลยคนนี้

cteerapan
เทพขาวดำ

Posted - 05 September 2010 :  20:36:24  Show Profile  Reply with Quote
งามครับป๋า อิจฉาวุ้ยเจอเซเลป

enjoy analog
http://365beijing.wordpress.com/

pomp_jaideaw
เทพขาวดำ

Posted - 05 September 2010 :  21:07:39  Show Profile  Reply with Quote
สวยมากๆ เลยครับ ท่าจะบรรยากาศดีด้วยน่ะครับที่นั่น

(^,^)

arctica
ทายาทอสูร

Posted - 05 September 2010 :  21:21:28  Show Profile  Reply with Quote
like! ชอบจังครับ
แต่อยากดูรุปใหญ่ๆนะครับ จะได้เห็นตัวบุคคลชัดกว่านี้

- How can you not fall in love with photography? Each and every image is part of life itself. -
http://www.flickr.com/photos/lifechronology/

Leaf Shutter
สถิติสูงสุด 18 posts/day

Posted - 05 September 2010 :  21:39:49  Show Profile  Reply with Quote
อายุเยอะแล้วอยากดูดีแบบนี้ ตอนนี้ต้องลดพุงก่อนเลย

"I don't think about what camera I should use that much. I just pick up the one that looks nicest on the day"

William Eggleston

monster_boy
ประธานชมรมคนบ้าอุปกรณ์แห่ง bwfoto.net

Posted - 05 September 2010 :  21:43:34  Show Profile  Reply with Quote
ต้องหา 21 pre asph กลับมาเป็นของตัวเองให้ได้!

พ่อผมบอกว่าเค้ารักเมีย ผมก็เลยชอบเค้า ที่เค้ารักเมีย

ไป ๆ มา ๆ ผมว่าเค้าเสียงนุ่ม ฟังแล้วอบอุ่นนะ

Jack

Posted - 05 September 2010 :  21:45:41  Show Profile  Reply with Quote
ชอบมากครับ งามจัง
ชื่นชมคุณอามานานแล้วครับ :)

Hero_n
เทพขาวดำ

Posted - 05 September 2010 :  22:10:47  Show Profile  Reply with Quote
เจ๋ง!

นายที
Lith Master

Posted - 05 September 2010 :  22:21:15  Show Profile  Reply with Quote
เมพมาก

APO G
เทพขาวดำ

Posted - 05 September 2010 :  23:25:48  Show Profile  Reply with Quote
งามมากๆ พูดตรงๆครับ นอกจากคุณอาว์แล้ว ผมว่าคุณเม่นเป็นอีกคนที่ถ่าย 21mm สวยมากเลยครับ

ชื่นชมๆ

... The most beautiful picture is the picture that has our memory in it ...

jTarit

Posted - 05 September 2010 :  23:30:38  Show Profile  Reply with Quote
บรรยากาศสวยมากๆๆๆๆๆ

ภาพโดยรวมเยี่ยมเลยครับ ชอบๆ

keng
ยอดมนุษย์ 3D

Posted - 06 September 2010 :  00:01:25  Show Profile  Reply with Quote
พึ่งได้ดูโฆษณา
ว่าแต่มีี 6*6 ไหม?

supotch
สมาชิกชั้นมัธยม

Posted - 06 September 2010 :  00:12:21  Show Profile  Reply with Quote
สวยครับ ชอบหลายๆอย่างรวมๆกัน
แต่แบบคุณอานิรุต ดูไม่เด่นเท่าไร
คอนทราสของ ต้นไม้รากไม้แย่งความเด่นไปหมด

supererky
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  00:23:53  Show Profile  Reply with Quote
กรี๊ดแตกเลย รูปนี้

buttertea
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  01:31:01  Show Profile  Reply with Quote
สวยมากครับ แอบชอบเสียงคุณนิรุตต์จากแอดเบียร์สิงห์ a global partner with Manchester United

เม่น

Posted - 06 September 2010 :  06:19:02  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by APO G

งามมากๆ พูดตรงๆครับ นอกจากคุณอาว์แล้ว ผมว่าคุณเม่นเป็นอีกคนที่ถ่าย 21mm สวยมากเลยครับ

ชื่นชมๆ

ขอบคุณครับตาปิง แต่นี่เป็นแค่ 1 ในอีกไม่รู้กี่สิบภาพที่ถ่ายออกมาหว่ยครับเอิ๊กๆ

"You just to be receptive, that's all. If you want it, you get nothing" - Henri Cartier-Bresson

เม่น

Posted - 06 September 2010 :  06:23:17  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by Leaf Shutter

อายุเยอะแล้วอยากดูดีแบบนี้ ตอนนี้ต้องลดพุงก่อนเลย

ลดพุงลดยากมากครับพี่ ผมเองเพิ่งจะสามสิบต้นๆแต่พุงนำอายุไปหลายปีแล้วครับ...ตัวคุณอาว์เองแกปาเข้าไปหกสิบแล้ว ยังดูเพียวอยู่เลย แกรักษาสุขภาพดีมากครับ ทานข้าวแต่วันละมื้อเดียวเอง ไม่รู้ว่าแกอยู่ได้ไง?

เม่น

Posted - 06 September 2010 :  06:33:21  Show Profile  Reply with Quote
ตอบ

koson : อ่าวเพิ่งรู้ว่าพี่หนุ่ยเป็นคนจันท์ฮิ...แม่ยายผมก็คนจันท์
monster_boy : ผมก็รักเมียนะครับ เพียงแต่หน้าตาแย่กว่าและเสียงไม่คลาสสิกเท่า
keng : เออว่ะผมเอากล้องไปแต่ไม่ได้ถ่าย เพราะไม่ทันกว่าจะเปิดกว่าจะวัดแสง แล้วตอนถ่ายค่อนข้างเร่งเพราะมีหลาย shot และต้องแข่งกับแสง
supotch : ขอบคุณที่ติชม จริงๆชุดนี้ผมถ่ายมาหลายรูปครับ ที่เลือกรูปนี้เพราะชอบบบรรยากาศของสถานที่บวกกับอารมณืชิวๆที่แแกนั่งมองธรรมชาติขณะเบรกครับ
supererky : เริก...อย่าสาวแตก
buttertea : พี่เอกครับ เสียงแกเท่ห์มากครับ แอบชอบเสียงแกมานาแล้วเหมือนกัน ได้ข่าวว่าค่าตัวอ่านโฆษกแกก็แพงโขอยู่

Kanit
อนุบาลหัดถ่าย M

Posted - 06 September 2010 :  07:03:52  Show Profile  Reply with Quote
ผมว่าดูเหมือนภาพเบลอนิดๆนะ แต่ "สวย" จริงๆนะ

Gravitation is not responsible for people falling in love.

kae
หัวปักหัวปำกับขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  07:06:12  Show Profile  Reply with Quote
ชอบอารมณ์ในภาพ สวยมากครับ

zone sick and red light district

Prisna
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  08:11:11  Show Profile  Reply with Quote
คนรักเมียมีเสน่ห์ทุกคน

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  09:23:29  Show Profile  Reply with Quote
อารมณ์ภาพดีจริงๆครับ

.... ..." The Story of Timeless Moment "

soranai
ตี่จุยเอี้ย

Posted - 06 September 2010 :  09:28:34  Show Profile  Reply with Quote
ภาพที่ดีที่สุดของคุณเม่นภาพนึงเลยครับ ชอบครับ

www.tadeegallery.com

เม่น

Posted - 06 September 2010 :  10:00:48  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by Kanit

ผมว่าดูเหมือนภาพเบลอนิดๆนะ แต่ "สวย" จริงๆนะ

เป็นเพราะความทะลึ่งของผมเองครับพี่ เห็นในมอนิเตอร์ตอนถ่ายช่างภาพถ่ายหนังเค้าเอาวาสลีนมาป้ายที่ฟิลเตอร์หน้าเลนส์เพื่อลดดีเทลของ background และให้เกิดผลทางภาพแบบนุ่มนวล ไอ้ผมพอเห็น เอ๊ะ!สวยดีแฮะเหมือนภาพวาดเลย ก็เลยลองเอามาป้ายบ้าง แต่ถ่ายเสร็จดันลบคราบออกไม่หมดมันเลยดูเบลอๆตรงขอบซ้ายขวาน่ะครับ

tongt
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  10:01:22  Show Profile  Reply with Quote
รูปนี้สวยมากเลยตาเม่น งามมากๆเห็นแล้วอยากหา 21 กลับมาฝึกฝนใหม่

นายที
Lith Master

Posted - 06 September 2010 :  10:20:57  Show Profile  Reply with Quote
แน่ใจนะว่าวาสลีน ไม่ใช่อย่างอื่นขุ่นๆขาวๆ เหมือนกัน

เม่น

Posted - 06 September 2010 :  10:25:34  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by นายที

แน่ใจนะว่าวาสลีน ไม่ใช่อย่างอื่นขุ่นๆขาวๆ เหมือนกัน

แหม่...ผมนะ ไม่ใช่ตาทีนักรักหักสวาท วาสลีนสิครับมาเป็นกระปุกซะขนาดนั้น

เม่น

Posted - 06 September 2010 :  10:28:37  Show Profile  Reply with Quote
Prisna : จริงเหรอครับพี่? งั้นผมจะรักเมียมากๆ เผื่อจะมีสเน่ห์ให้สาวๆมาหลงบ้าง.....อิอิ
Achy : ขอบคุณมากครับพี่
soranai : ขอบคุณมากครับพี่
tongt : ขอบคุณครับตาตอง ว่างๆมาเลนส์ไปลองเล่นได้นะครับ ก่อนตัดสินใจซื้อ :)

m6ix
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  10:37:19  Show Profile  Reply with Quote
สวยครับ อย่างงี้นาคา 21 พุ่งแน่;(

"Art is not what you see, but what you make others see." -Edger Degas
http://www.flickr.com/photos/momentum_photo/

ZEISS IKON
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  11:12:42  Show Profile  Reply with Quote
บรรยากาศน่ารื่นรมณ์จริงๆ ชอบครับ

Prisna
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  11:42:42  Show Profile  Reply with Quote
อัดดี ๆ แล้วเข้ากรอบ ส่งให้พี่เขาเลยครับ
ผมว่าพี่เขาต้องชอบแน่ ๆ

arctica
ทายาทอสูร

Posted - 06 September 2010 :  13:48:55  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by เม่น

quote:

แหม่...ผมนะ ไม่ใช่ตาทีนักรักหักสวาท วาสลีนสิครับมาเป็นกระปุกซะขนาดนั้น

เหอๆๆ

- How can you not fall in love with photography? Each and every image is part of life itself. -
http://www.flickr.com/photos/lifechronology/

koson
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  14:12:46  Show Profile  Reply with Quote
quote:

quote:

เดี๋ยวนี้ตาเม่น พกวาสลีนติดตัวเลยเหรอ

ชักสงสัยว่าต้องใช้บ่อยขนาดนั้นเลยเหรอ

Edited by - koson on 06 September 2010 14:13:22

monster_boy
ประธานชมรมคนบ้าอุปกรณ์แห่ง bwfoto.net

Posted - 06 September 2010 :  14:19:01  Show Profile  Reply with Quote
Start เครื่อง เตรียมออกทะเล

keng
ยอดมนุษย์ 3D

Posted - 06 September 2010 :  14:27:23  Show Profile  Reply with Quote

APO G
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  14:47:03  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by koson

quote:

quote:

เดี๋ยวนี้ตาเม่น พกวาสลีนติดตัวเลยเหรอ

ชักสงสัยว่าต้องใช้บ่อยขนาดนั้นเลยเหรอ

5555555 อ่านไปอ่านมา แล้วสงสัยตามพี่ Koson ละ ว่าตาเม่นต้องพก Vasaline ติดตัวเลยเหรอเนี่ย ใช้ทำไรเหรอตัวเองงงงงงงงง

... The most beautiful picture is the picture that has our memory in it ...

Edited by - APO G on 06 September 2010 14:47:45

tongt
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  15:40:47  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by keng

ก๊ากๆๆๆๆๆ เรือออกแล้วครับพี่น้อง
Page: of 2 Topic  
Next Page
 New Topic  Reply to Topic
Jump To:
Black and White Rhapsodies Group © Black and White Rhapsodies Group Go To Top Of Page
Snitz Forums 2000