Black and White Rhapsodies Group
Black and White Rhapsodies Group
Home | Profile | Register | Active Topics | Members | Search | FAQ
Username:
Password:
Save Password
Forgot your Password?

กฏ กติกา มารยาท ในการใช้ webboard
 All Forums
 www.bwfoto.net
 ตาดีแกลลอรี่
 " My Collection 1 "(เก็บแผงครับ)
 New Topic  Reply to Topic
Next Page
Share Like
Author Topic
Page: of 2

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 23 August 2010 :  00:21:18  Show Profile  Reply with Quote
ขอเรียนแจ้งให้ทราบว่าภาพเหล่านี้เป็นภาพที่ผมปริ๊นไว้แล้วและเป็นภาพเดียวกันกับภาพที่เคยลงโพสไว้ในช่วงเวลาต่างๆกัน...ฉะนั้นภาพใดที่มีการซื้อขายเกิดขึ้นจะหมดสต็อกไปในบัดดล....

เพราะผมมีภาพนั้นๆในเทคนิคนั้นๆเพียงภาพเดียวและยังไม่คิดถึงลักษณะของEdition...ตัวอย่างเช่นภาพในลำดับที่ 3 "เพื่อน" นั้นเป็นภาพขาวดำที่ใช้กระบวนการผลิตแบบธรรมดา...หากวันหนึ่งซึ่งผมเห็นว่าเหมาะที่ภาพนี้จะย้อมGold Tone ผมก็จะทำทันทีโดยไม่สนใจว่าปริ๊นแรกจะเป็นกระบวนการในลักษณะใดเพื่อการไม่ยึดติดกับคำว่า Edition ...ที่เป็นเช่นนี้เพราะเทคนิคที่นำมาใช้ผมจะพยายามที่จะให้สอดคล้องกับเนื้อหาในภาพให้มาก...แต่ถึงกระนั้นมันอาจถูกปริ๊นใหม่ด้วยเทคนิคใหม่ก็ได้ดังที่กล่าวไปเมื่อมุมมองของผมคิดว่ามันควรถูกผลิตใหม่ด้วยกระบวนการใหม่...ฉะนั้นผมจึงละไว้กับคำว่า "No Edition"นะครับ...ที่กล่าวอย่างนี้เพื่อจะบอกว่าแต่ล่ะภาพนั้นผมไม่สามารถปริ๊นให้เหมือนกันเป็นใบที่สองได้และแต่ล่ะปริ๊นจะมีความ"Unique"ของมันในตัว

....อีกเรื่องหนึ่งก็คือปกติภาพของผมเมื่อปริ๊นมาถึงจำนวนหนึ่งจะถูกส่งให้เพื่อนที่อยู่ที่อเมริกาและเยอรมันเพื่อให้ช่วยขายให้ซึ่งก็ขายได้บ้างไม่ได้บ้างตามแต่...แต่สิ่งหนึ่งที่เป็นไปคือปริ๊นทั้งหมดที่ฝากเพื่อนขายจะไม่ได้กลับมาหาผมอีกแต่จะรอให้เป็นเงินแล้วจึงกลับมา...ภาพชุดนี้และชุดต่อๆไปของผมที่จะลงขายที่นี่ก็เช่นกันเมื่อถึงเวลาที่ไม่มีใครต้องการมันแล้วมันก็จะเดินทางจากผมไปอยู่ดี....
เอาล่ะครับเชิญทัศนาภาพกันดีกว่ารอบนี้มี 6 ภาพ(เท่านั้นในตอนนี้)ตามรายละเอียดด้านล่างนี้ครับ

ภาพที่1. " สิ่งที่เหลืออยู่ " ณ บ้านหาดแพง 2 " (http://www.bwfoto.net/ques_answ/topic.asp?TOPIC_ID=11951)
ปีที่ถ่าย : 2009
จำนวนภาพ/Edition : No Edition
ชนิดของภาพ/Print Type : Lith Print + Selenium tone
ขนาดภาพ/Size : 8"x5.5" บนกระดาษขนาด 10"x8"
ชื่อผู้ถ่ายภาพ : อชิรวิช เชื้อมั่ง
***เป็นสมบัติคุณบอยไปแล้วครับ***

Tracking number: EH795005795TH

ภาพที่2. " What a wonderful world(http://www.bwfoto.net/ques_answ/topic.asp?TOPIC_ID=9663)
ชนิดของภาพ/Print Type :Gelatin Silver Print
ขนาดภาพ/Size : 9.5"x6.5"
ชื่อผู้ถ่ายภาพ : อชิรวิช เชื้อมั่ง
"***คุณRapperสอยแล้วครับ***

Tracking number: EH795005821TH

ภาพที่3. " เพื่อน " (http://www.bwfoto.net/ques_answ/topic.asp?TOPIC_ID=10251)
ชนิดของภาพ/Print Type :Gelatin Silver Print
ขนาดภาพ/Size : 7"x10"
***คุณทีซิวไปแล้วครับ***

Tracking number: EH795005818TH

ภาพที่4. " Lazy Cat 2010 " (http://www.bwfoto.net/ques_answ/topic.asp?TOPIC_ID=11837)
ปีที่ถ่าย : 2010
ชนิดของภาพ/Print Type : Lith Print + Selenium tone
ขนาดภาพ/Size : 6.5"x8.5" บนกระดาษขนาด 10"x8"

***ยกเลิกการขาย***

ภาพที่5. " สิ่งที่เหลืออยู่ " ณ บ้านหาดแพง 1" (http://www.bwfoto.net/ques_answ/topic.asp?TOPIC_ID=11838)
ขนาดภาพ/Size : 6.5"x8.5" บนกระดาษขนาด 10"x8"
***คุณAPO อุดหนุนแล้วครับ***

Tracking number: EH795005781TH

ภาพที่6. "หน้าที่" (http://www.bwfoto.net/ques_answ/topic.asp?TOPIC_ID=10016)
ชนิดของภาพ/Print Type : Lith Print
ขนาดภาพ/Size : 7"x10"
***คุณปุ๋ยเหนี่ยวไปแล้วครับ***

Tracking number: EH795005804TH

รายละเอียดอื่นๆ
-ทุกภาพSignแล้วในภาพ
-ภาพทุกภาพจะถูกผนึกโดยวิธี Dry Mounth Press ด้วย Dry Mount Tissue ลงบน กระดาษบอร์ดที่ใช้ทำโอเวอร์แมทสีขาว
-ภาพทุกภาพจะมีOver Mat สีขาวติดไว้ให้ในลักษณะบานหน้าต่างด้วยวัสดุ Linen Acid Free Tape โดยมีขนาดด้านนอกกว้างออกจากขนาดภาพทุกด้านๆละ 2.5"ยกเว้นด้านล่างที่จะเหลือไว้ 3" เพื่อความสวยงาม
-ทุกภาพรวมค่าส่งทั่วไทยแล้ว
-รายละเอียดและอุปกรณ์การถ่ายตลอดจนเบื้องหลังภาพหาอ่านได้จากลิ๊งที่แนบไปให้ในแต่ละภาพ
รายละเอียดการชำระและอื่นๆติดต่อ
ธนาคารกสิกรไทย สาขาหาดป่าตอง
332-2-43473-0 ออมทรัพย์
ชื่อบัญชีนายอชิรวิช เชื้อมั่ง
โทร 085-888-2971
หรือ e-mail : Achirawit@churmung.com

ป.ล.เจ้าหน้าที่ MOD ครับหากมีเนื้อหาหรือขั้นตอนใดไม่เหมาะสมรบกวนบอกได้เลยนะครับ
ขอบคุณครับ

.... ..." The Story of Timeless Moment "

Edited by - Achy on 12 September 2010 16:34:16

soranai
ตี่จุยเอี้ย

Posted - 23 August 2010 :  00:27:51  Show Profile  Reply with Quote
จองภาพที่ 6 ครับ พรุ่งนี้โอนเงินให้ครับ

www.tadeegallery.com
Go to Top of Page

นายที
Lith Master

Posted - 23 August 2010 :  08:54:30  Show Profile  Reply with Quote
ผมจองภาพที่3 รูปเพื่อนครับพี่

เดี๋ยวโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

monster_boy
ประธานชมรมคนบ้าอุปกรณ์แห่ง bwfoto.net

Posted - 23 August 2010 :  09:12:32  Show Profile  Reply with Quote
ขอเป็นเจ้าของภาพ ภาพแรกครับพี่

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 23 August 2010 :  09:23:53  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by soranai

จองภาพที่ 6 ครับ พรุ่งนี้โอนเงินให้ครับ

เจ้าที่เจิมให้ขอบคุณครับ

quote:
Originally posted by นายที

ผมจองภาพที่3 รูปเพื่อนครับพี่

เดี๋ยวโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ตามให้กำลังใจด้วยคุณที...ขอบคุณครับ

quote:
Originally posted by monster_boy

ขอเป็นเจ้าของภาพ ภาพแรกครับพี่

เข้าใจว่าเป็นภาพที่1 "สิ่งที่เหลืออยู่ ณ บ้านหาดแพง 2" นะครับ...ขอบคุณครับ

.... ..." The Story of Timeless Moment "

Edited by - Achy on 23 August 2010 10:35:27

APO G
เทพขาวดำ

Posted - 23 August 2010 :  10:48:51  Show Profile  Reply with Quote
เสียดายมาไม่ทันภาพที่ 6 พี่ปุ๋ยรับไปซะแล้ว

งั้นผมขอรับ ภาพที่5. " สิ่งที่เหลืออยู่ " ณ บ้านหาดแพง 1" ไว้ละกันนะครับ

เดี๋ยวโอนแล้วจะรับแจ้งให้ทราบครับ

... The most beautiful picture is the picture that has our memory in it ...

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 23 August 2010 :  10:56:27  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by APO G

เสียดายมาไม่ทันภาพที่ 6 พี่ปุ๋ยรับไปซะแล้ว

งั้นผมขอรับ ภาพที่5. " สิ่งที่เหลืออยู่ " ณ บ้านหาดแพง 1" ไว้ละกันนะครับ

เดี๋ยวโอนแล้วจะรับแจ้งให้ทราบครับ

รับทราบและขอบคุณครับ

APO G
เทพขาวดำ

Posted - 23 August 2010 :  13:13:40  Show Profile  Reply with Quote
โอนเรียบร้อยแล้วนะครับ ที่อยู่จัดส่งของนะครับ

ปิง
59 ซ.บาร์โบส2 สุขุมวิท42 พระโขนง คลองเตย ก.ท.ม 10110

ขอบคุณครับ

... The most beautiful picture is the picture that has our memory in it ...

Edited by - APO G on 23 August 2010 13:17:14

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 23 August 2010 :  13:37:26  Show Profile  Reply with Quote
quote:

โอนเรียบร้อยแล้วนะครับ ที่อยู่จัดส่งของนะครับ

ปิง
59 ซ.บาร์โบส2 สุขุมวิท42 พระโขนง คลองเตย ก.ท.ม 10110

ขอบคุณครับ

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

Edited by - Achy on 23 August 2010 13:37:52

rapper
ตากล้องพ่อลูก(ไม่)อ่อน

Posted - 23 August 2010 :  15:50:51  Show Profile  Reply with Quote
ขอภาพสองที่เหลือครับ :>

โอนแล้ว แจ้งอัตโมนัติทาง SMS แล้วครับ

แอบต่อคิวภาพ 6 ไว้ขำๆ เผื่อหลุดมือเจ้าที่

Edited by - rapper on 23 August 2010 16:00:26

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 23 August 2010 :  16:33:57  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by rapper

ขอภาพสองที่เหลือครับ :>

โอนแล้ว แจ้งอัตโมนัติทาง SMS แล้วครับ

แอบต่อคิวภาพ 6 ไว้ขำๆ เผื่อหลุดมือเจ้าที่

ภาพที่2 คือ"What a wonderful world"นะครับ ผมดันไม่ได้รับSMSโทษทีนะครับโทรศัพท์มีปัญหา
ใช้ได้เบอร์ 085 888 2971 เบอร์เดียวครับ

สำหรับท่านที่จ่ายแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ เดี๋ยวผมเปลี่ยนสถานะให้

Edited by - Achy on 23 August 2010 16:40:13

นายที
Lith Master

Posted - 23 August 2010 :  17:15:23  Show Profile  Reply with Quote
โอนไปแล้วนะครับ ราวสิบโมงกว่าวันนี้ 1500 -

ขายดิบขายดีเจียว

monster_boy
ประธานชมรมคนบ้าอุปกรณ์แห่ง bwfoto.net

Posted - 23 August 2010 :  17:42:28  Show Profile  Reply with Quote
แจ้งทาง sms แล้วไม่ได้ ก็แจ้งทางนี้ละกันครับ โอนแล้วครับ 2500 บาท สักประมาณบ่ายสามครับพี่

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 23 August 2010 :  18:16:08  Show Profile  Reply with Quote

ตอนนี้เหลือภาพแมวผีสิงอยู่ภาพเดียวแล้วครับ

Edited by - Achy on 23 August 2010 22:10:19

นายที
Lith Master

Posted - 24 August 2010 :  11:02:01  Show Profile  Reply with Quote
รบกวนส่งมาที่

ธวัชชัย พัฒนาภรณ์
12/71 ซ.อินทามระ33 ดินแดง กทม. 10400

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 24 August 2010 :  11:53:17  Show Profile  Reply with Quote
quote:

รบกวนส่งมาที่

ธวัชชัย พัฒนาภรณ์
12/71 ซ.อินทามระ33 ดินแดง กทม. 10400

รับทราบและไม่รบกวนเลยครับคุณที....ขอบคุณครับ

Manta Ray
ชักเริ่มติดขาวดำ

Posted - 24 August 2010 :  14:48:45  Show Profile  Reply with Quote
ชอบภาพ 6 ครับ

ถ้าทำอีกขอจองด้วยนะครับ

tTrakulthong

http://www.flickr.com/photos/tayawat/

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 24 August 2010 :  15:43:02  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by Manta Ray

ชอบภาพ 6 ครับ

ถ้าทำอีกขอจองด้วยนะครับ

จองจริงหรือครับ ไม่เหมือนเดิมนา.....สวยกว่าหรือเปล่าไม่รู้แต่ไม่เหมือนเดิมแน่ๆ
คุณปุ๋ยเล่นจองตั้งแต่ตอนเที่ยงคืนของวันที่โพสซึ่งใช้เวลาไปแค่ 6.33 นาทีเองหลังจากโพส...ไวจริงๆ

Manta Ray
ชักเริ่มติดขาวดำ

Posted - 24 August 2010 :  17:16:06  Show Profile  Reply with Quote
จองจริงครับ อาจไม่เหมือนของเดิม แต่ยังไงก็สวยแน่นอนครับ :)

tTrakulthong

http://www.flickr.com/photos/tayawat/

rapper

Posted - 25 August 2010 :  09:07:08  Show Profile  Reply with Quote

จอง 6 ด้วย ไม่เหมือนเดิมยิ่งดี จะได้มีภาพเดียว อิอิ

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 25 August 2010 :  10:08:04  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by Manta Ray

จองจริงครับ อาจไม่เหมือนของเดิม แต่ยังไงก็สวยแน่นอนครับ :)

[quote]Originally posted by Rapper
จอง 6 ด้วย ไม่เหมือนเดิมยิ่งดี จะได้มีภาพเดียว อิอิ

....อื้อหือตั้งใจกันขนาดนี้....

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 27 August 2010 :  09:24:02  Show Profile  Reply with Quote
แจ้งกำหนดการส่งภาพครับ:
...ขอเลื่อนไปเป็นปลายอาทิตย์หน้านะครับ....เนื่องจากประสพปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อย....เพื่อภาพสวยๆ
...จะพยายามทำให้ทุกท่านประทับใจครับ

APO G
เทพขาวดำ

Posted - 27 August 2010 :  11:04:12  Show Profile  Reply with Quote
No problem ครับพี่ Achy

barbapapa
หัวหน้าแก๊งโพลา

Posted - 28 August 2010 :  12:36:48  Show Profile  Reply with Quote
อยากได้ภาพ หินกับไม้ครับ ไม่ทราบว่ามี Re-Print รึเปล่า

ติดตราตรึงใจตั้งแต่คราวที่มีโอกาสได้ชมภาพจริงที่ภูเก็ตเมื่อหลายปีมาแล้ว

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 28 August 2010 :  12:54:33  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by barbapapa

อยากได้ภาพ หินกับไม้ครับ ไม่ทราบว่ามี Re-Print รึเปล่า

ติดตราตรึงใจตั้งแต่คราวที่มีโอกาสได้ชมภาพจริงที่ภูเก็ตเมื่อหลายปีมาแล้ว

ผมจะลองหา Neg ดูครับ.... มีความประทับตั้งแต่แรกพบนี่ไม่อยากให้เสียความตั้งใจจริงๆ

barbapapa

Posted - 28 August 2010 :  13:36:05  Show Profile  Reply with Quote

Yeah ! ขอบคุณครับ : )

ชิวผิง
มึนน้ำยา

Posted - 03 September 2010 :  12:21:58  Show Profile  Reply with Quote
อยากได้2-3-6มากๆ T_T

"กลุ่มเพื่อนทองดี"

นายที
Lith Master

Posted - 03 September 2010 :  12:38:28  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by ชิวผิง

อยากได้2-3-6มากๆ T_T

ขายต่อสามพันห้า

ชิวผิง
มึนน้ำยา

Posted - 03 September 2010 :  14:42:27  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by Achy

quote:
Originally posted by barbapapa

ผมจะลองหา Neg ดูครับ.... มีความประทับตั้งแต่แรกพบนี่ไม่อยากให้เสียความตั้งใจจริงๆ

จองด้วยคนซิครับ

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 06 September 2010 :  20:15:37  Show Profile  Reply with Quote
quote:

quote:

quote:

คุณผิงเล็งภาพไหนไว้หรือครับ

ชิวผิง
มึนน้ำยา

Posted - 08 September 2010 :  13:50:55  Show Profile  Reply with Quote
quote:

quote:

quote:

quote:

"ไม้ท่อนหนึ่ง กับหินอีกก้อนหนึ่ง"
2ภาพครับ

APO G
เทพขาวดำ

Posted - 08 September 2010 :  13:55:05  Show Profile  Reply with Quote
ได้รับภาพแล้วนะครับพี่ สวยมากกกกกกก

monster_boy

Posted - 08 September 2010 :  16:10:48  Show Profile  Reply with Quote
ได้รับภาพแล้วเช่นกันครับ เห็นแล้วท้อเลยครับ

ไม่ใช่ไม่สวยนะครับ แต่ทำไมผมทำไม่ได้แบบนี้ (วะ)

ฮา ๆ

barbapapa

Posted - 08 September 2010 :  16:35:23  Show Profile  Reply with Quote
quote:

quote:

quote:

quote:

quote:

"ไม้ท่อนหนึ่ง กับหินอีกก้อนหนึ่ง"
2ภาพครับ

เลียนแบบบบ

ได้ข่าวว่าผิงถูกสาวทิ้งหนิ

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 08 September 2010 :  18:48:34  Show Profile  Reply with Quote
quote:

ได้รับภาพแล้วนะครับพี่ สวยมากกกกกกก

quote:
Originally posted by monster_boy

ได้รับภาพแล้วเช่นกันครับ เห็นแล้วท้อเลยครับ

ไม่ใช่ไม่สวยนะครับ แต่ทำไมผมทำไม่ได้แบบนี้ (วะ)

ฮา ๆ

ได้รับภาพแล้ว...หวังว่าคงถูกใจกันทุกคนนะครับ

rapper

Posted - 09 September 2010 :  07:58:47  Show Profile  Reply with Quote

อยากได้ไม้+หินด้วยนะครับ แต่เอาให้พี่อชิสะดวกละกันครับ

ชิวผิง
มึนน้ำยา

Posted - 09 September 2010 :  12:00:46  Show Profile  Reply with Quote
quote:

เลียนแบบบบ

ได้ข่าวว่าผิงถูกสาวทิ้งหนิ

ข่าวลือ

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 10 September 2010 :  11:11:16  Show Profile  Reply with Quote
quote:
Originally posted by rapper

อยากได้ไม้+หินด้วยนะครับ แต่เอาให้พี่อชิสะดวกละกันครับ

รับทราบครับ.....หาฟิล์มไม่เจอนี่จะโกรธตัวเองมากๆ
ได้รูปแล้วเป็นยังไงบ้างครับ....ถูกใจหรือเปล่าครับ

soranai
ตี่จุยเอี้ย

Posted - 10 September 2010 :  11:22:41  Show Profile  Reply with Quote
ได้รับภาพแล้วครับ สวยครับ
กำลังทำการ reproduct แล้วจะส่งไปให้ approve ก่อนนะครับ

www.tadeegallery.com

นายที
Lith Master

Posted - 11 September 2010 :  12:28:32  Show Profile  Reply with Quote
พึ่งกลับมาบ้าน ได้รับภาพแล้วนะครับ

Achy
เทพขาวดำ

Posted - 12 September 2010 :  12:07:44  Show Profile  Reply with Quote
quote:

พึ่งกลับมาบ้าน ได้รับภาพแล้วนะครับ

เรียบร้อยดีนะครับ...

Page: of 2 Topic  
Next Page
 New Topic  Reply to Topic
Jump To:
Black and White Rhapsodies Group © Black and White Rhapsodies Group Go To Top Of Page
Snitz Forums 2000